HOANGTUDEN CD CLUB

HOANGTUDEN CD CLUB (http://hoangtuden.com/frindex.php)
-   Tiệm sửa xe (http://hoangtuden.com/forumdisplay.php?f=19)
-   -   CD chảy nhớt ngay chân chống nghiêng (http://hoangtuden.com/showthread.php?t=6399)

artbui 31-03-2014 04:14 PM

CD chảy nhớt ngay chân chống nghiêng

Xe e bị chảy nhởt phía dưới lốc máy ngay chỗ chân chống nghiêng đó a Jimmy Nguyễn, tình trạng xe như vậy thì nên sửa ở tiệm nào a, a tư vấn giúp e với, Nhà e ở quận Bình Thạnh. Em cảm ơn Anh nhiều ah.

jimmy nguyen 01-04-2014 08:28 AM

Trích:

Nguyên văn bởi artbui (Gửi 86464)
Nhờ các Anh chỉ giúp e với ah. Xe e của e là CD125 đầu 12, hiện tại vẫn chạy bình thường mà bị 2 bệnh như sau:
1. E mới phát hiện là dựng xe chân chống nghiêng thì từ tối đến sáng có bị chảy một hai giọt nhớt, khi dựng chống giữa thì lại ko thấy
2. Để xe từ tối sáng dắt ra đề kg nổ máy ngay mà phải mất khoảng 3' sau nó mới nổ, khi nổ rồi thì đề lại vô tư, cứ mỗi lần đi đâu mà để chừng 1 buổi là nó lại ko nổ tiếp. e đề có khi như muốn hết bình vậy, có phải là do bình e yếu không nhỉ...?
Em không rành về sửa chữa nhưng lại rất yêu nó, Nó bị vậy thì e nên đi sửa ở đâu ah. Mong được sự giúp đỡ của các Ae...

Emo52

Chào bạn,

1- Vì bạn không nói rõ là xe bạn bị chảy nhớt ở đâu nên mình không thể nói chính xác được nhưng qua mô tả thì mình nghĩ xe bạn bị hở phốt cốt nhông tải hoặc phốt vô-lăng. Cách khắc phục cũng không quá khó nhưng bạn phải đem xe cho 1 tiệm chuyên làm CD, CB để họ thay phốt.

2- Qua mô tả thì có lẽ bình xăng con (BXC) của xe bạn chỉnh chưa đúng, cách khắc phục tạm thời: kéo air khi khởi đông máy nếu có thời gian và có tiệm chuyên làm BXC thì bạn nên đem xe đến để họ canh chỉnh lại BXC nhé!

Chúc bạn khắc phục được những bịnh "lặt vặt" của con CD yêu quý! Emo87

artbui 03-04-2014 01:53 PM

Trích:

Nguyên văn bởi jimmy nguyen (Gửi 86476)
Chào bạn,

1- Vì bạn không nói rõ là xe bạn bị chảy nhớt ở đâu nên mình không thể nói chính xác được nhưng qua mô tả thì mình nghĩ xe bạn bị hở phốt cốt nhông tải hoặc phốt vô-lăng. Cách khắc phục cũng không quá khó nhưng bạn phải đem xe cho 1 tiệm chuyên làm CD, CB để họ thay phốt.

2- Qua mô tả thì có lẽ bình xăng con (BXC) của xe bạn chỉnh chưa đúng, cách khắc phục tạm thời: kéo air khi khởi đông máy nếu có thời gian và có tiệm chuyên làm BXC thì bạn nên đem xe đến để họ canh chỉnh lại BXC nhé!

Chúc bạn khắc phục được những bịnh "lặt vặt" của con CD yêu quý! Emo87

Xe e bị chảy nhởt phía dưới lốc máy ngay chỗ chân chống nghiêng đó a Jimmy Nguyễn, tình trạng xe như vậy thì nên sửa ở tiệm nào a, a tư vấn giúp e với, Nhà e ở quận Bình Thạnh. Em cảm ơn Anh nhiều ah.

jimmy nguyen 04-04-2014 08:31 AM

Trích:

Nguyên văn bởi artbui (Gửi 86486)

Như vậy là xe em bị hở phốt vô-lăng hoặc phốt nhông tải. Nếu ở khu vực Bình Thạnh em có thể ghé tiệm Thịnh hay Tự để thay nhé!
P/S: Anh không nhờ rõ địa chỉ 2 tiệm này, em tìm hiểu thêm trên mạnh nhé!

Asin 14-04-2014 11:17 AM

Trích:

Nguyên văn bởi artbui (Gửi 86464)

Không rành xe lắm nhưng củng đang dùng xe đầu 12. Theo mình biết thì đây là bệnh kinh niên của đầu 12. và hình như nó chảy phốt chổ cục bong-nor. Cái này ra tiệm Thịnh ( qua cầu Thanh Đa khoảng 200m, bên tay phải, thấy toàn đậu CD ấy) làm khoảng 5p. Tuy nhiên chỉ dùng keo dán chống cháy, 1 thời gian củng bị lại. Mình củng dùng thử phốt tương đương để thay thì củng bị lại nữa. Phốt của xe thì hầu như ko có.

DanhCB 14-04-2014 05:32 PM

Trích:

Nguyên văn bởi Asin (Gửi 86565)
Không rành xe lắm nhưng củng đang dùng xe đầu 12. Theo mình biết thì đây là bệnh kinh niên của đầu 12. và hình như nó chảy phốt chổ cục bong-nor. Cái này ra tiệm Thịnh ( qua cầu Thanh Đa khoảng 200m, bên tay phải, thấy toàn đậu CD ấy) làm khoảng 5p. Tuy nhiên chỉ dùng keo dán chống cháy, 1 thời gian củng bị lại. Mình củng dùng thử phốt tương đương để thay thì củng bị lại nữa. Phốt của xe thì hầu như ko có.

@ A sin: Tiệm Thịnh dời về góc đường Nguyễn Xí và Đinh Bộ Lĩnh rồi em, không còn ở gần cầu Thanh Đa nữa nhé.

haimap198 14-04-2014 05:42 PM

cách này rất đơn giản, nếu không làm kỹ sẽ bị chảy nhớt hoài, tháo cục báo số ra, rửa thật kỹ bằng xăng đợi cho khô sau đó dán bằng keo 502 kèm theo tàn thuốc ( thuốc hút) để khô sau đó ráp lại bảo đảm không chảy nhớt nữa, haimap làm nhiều xe rồi.

bienman 16-08-2015 10:52 AM

Trích:

Nguyên văn bởi haimap198 (Gửi 86572)
cách này rất đơn giản, nếu không làm kỹ sẽ bị chảy nhớt hoài, tháo cục báo số ra, rửa thật kỹ bằng xăng đợi cho khô sau đó dán bằng keo 502 kèm theo tàn thuốc ( thuốc hút) để khô sau đó ráp lại bảo đảm không chảy nhớt nữa, haimap làm nhiều xe rồi.

Mình cũng chạy đầu 12. Đi sửa bao nhiêu lần cũng bị chảy nhớt, sau đó đọc bài này trên 4rum và thực hiện thì rất ok. Thanks!Emo78

duydong2506 22-12-2017 10:44 AM

tks đã hóng đc cách hay của AE trên 4rum

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 09:17 AM.