Ðề tài: SYM WOLF 125cc
Xem bài viết đơn
Cũ 05-05-2010, 07:42 PM
scaramouch scaramouch vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Xin chào anh daotu,
Mình cũng vừa mới mua chiếc Wolf125 này sau khi đọc một số bài của các anh trên này và cả bài của anh nữa. Cũng do hôm trước tình cờ mình có gặp 1 anh trong club HoangTuDen chạy một chiếc Wolf màu đỏ ở 1 tiệm làm Pô, anh đó cũng nói đã Test thử thì độ hao nhiên liệu khoảng 53km/ 1 lít, cũng gần như xe của anh daotu nên nó cũng khiến mình quyết định nhanh khi mua xe này. Tuy nhiên sau ngày đầu tiên chạy thì mình thấy hơi băn khoăn, ko biết do xe mình có vấn đề gì ko?
- Khi mua xe mình có đổ 80.000 tiền xăng (hơn 4 lít xăng), kim báo xăng lên cũng được khoảng hơn 2/5. Tuy nhiên chiều nay khi về đến nhà thì kim xăng đã rơi vào vùng đỏ của vạch Empty. Đồng hồ báo km thì mình mới đi được hơn 60km thôi. Mình cũng ko biết là do xe hao xăng hay do kim hiển thị không chính xác. Bình xăng này thì ko thể nhìn tới đáy được vì nó có thiết kế một miếng kim loại che sát gần ngay cổng bơm xăng vào nên cũng ko biết là còn bao nhiêu xăng, chỉ có thể lắc mà nghe róc rách chút thôi.
Anh daotu hay anh nào khác đã đi xe wolf lên tư vấn giúp mình tình huống này với. Rất cảm ơn các anh