Xem bài viết đơn
Cũ 02-11-2011, 09:53 AM
ymhee's Avatar
ymhee ymhee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe đã lên hết cốt

Thanked 2.902 Times in 268 Posts

Em cũng đọc bài viết trên rồi, theo ý kiến của riêng em thì bác chủ viết bài trong lúc tâm trạng ko tốt nên chủ đích của bác ấy tốt nhưng viết chưa đủ sâu và cặn kẽ nên ...chưa đã lắm...
Một là việc bác ấy lên án các nick tự rao mình với đủ các thông số nhằm có một bộ ảnh. Bác ấy bảo muốn có bộ ảnh thì ra ảnh viện nhưng đâu phải ai cũng biết về các ảnh viện, vả lại, chui vào nhà chụp vẫn thấy ghê ghê hơn là ra đường chụp (đối với các chị em), đã bao nhiu vụ các ảnh viện trá hình làm người đi chụp dính bẫy nên tâm lý ng ta sợ chui vào đó, sợ chụp riêng tư chỉ 1 thợ 1 khách, thà ra công viên, đông đông và sáng sáng vậy mà an toàn, có gì la lên cũng có ngừi nhảy zô ki'u...
Vấn đề thứ hai là bác ấy lên án "bọn thợ" chỉ chụp mẫu đẹp, coi mặt roài chụp...dạ vâng, ka'i này em đồng ý với anh Jim, em cũng thế, mà chắc ai có tí máu nghệ sĩ cũng sẽ thế, chụp người đẹp chắc chắn sẽ hứng và đẹp hơn chụp người chưa đẹp. Chẳng thể trách được, ngày trước khi vẽ cũng thế mà, mẫu xấu thì chán lắm, bài 3 ngày thì chỉ ráng 3 buổi là dẹp giá ra cà phê ngồi cho mát roài..

Đối với em, ka'i quan trọng ko phải là ở 2 điều trên, mà quan trọng là ở chỗ thái độ trong khi làm việc và thành quả công việc. Nếu như làm việc chuyên nghiệp và kết quả là bộ ảnh ưng ý khách hàng là ok ở phần thợ và khách rồi. Còn sau đó, người ta có làm gì, có phát sinh gì là chuyện của người ta, lớn cả rồi mà, còn chưa lớn thì đã có pháp luật xử chẳng có gì mà phải xoắn.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
The Following 9 Users Say Thank You to ymhee For This Useful Post:
1stLady (02-11-2011), Abu-108 (02-11-2011), cd-woman (02-11-2011), jimmy nguyen (02-11-2011), neverlovegirl (02-11-2011), pechi (05-11-2011), simba (02-11-2011), thehuy (02-11-2011), vndrake (02-11-2011)