Xem bài viết đơn
Cũ 15-10-2010, 02:14 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

1st giải thích thêm 1 lần nữa để mọi người hiểu rõ hơn vấn đề.

1. Khi 1 bài viết bị xóa sẽ luôn lưu lại dấu tích và lý do bị xóa bài, vì vậy BĐH ko cần thiết phải pm cho thành viên nữa.
Ví dụ: http://hoangtuden.com/showthread.php?t=3526

2. Những trường hợp xóa bài ko để lại dấu tích và không pm có nhiều trường hợp, ví dụ như member viết nhầm hoặc ko muốn thể hiện bài viết nữa mà ko thể xóa thì sẽ sửa nội dung bài viết của mình là "nhờ mod xóa giúp em bài này..." hoặc tưong tự như thế thì BĐH sẽ xóa mà ko cần thiết phải pm.

3. Trường hợp của Tunbo.

4. và nhiều trường hợp khác trong đó có việc dọn dẹp bài rác theo định kỳ ...BĐH cũng ko pm cho thành viên.

Còn lại thì tất cả bài viết nếu ko vi phạm nội qui nhưng vì những lý do bắt buộc BĐH phải xóa thì chắc chắn sẽ có pm thông báo rõ lý do đến thành viên.

Nói rõ thêm là Tunbo góp ý bài của huykonica ko post đúng chuyên mục, nội dung chỉ là 1 dòng nhắc nhở không phải là 1 bài viết. BĐH đã ghi nhận và chuyển topic vào đúng chuyên mục và xóa luôn bài nhắc nhở của Tunbo.

Tunbo cũng công nhận ở bài trên là đã thấy topic được chuyển về đúng vị trí, vậy thì Tunbo có còn cần bài nhắc nhở của mình hiện diện nữa ko? Khi cái sai đã được sửa mà ai cũng thấy kể cả chủ topic thì việc BĐH pm có cần thiết nữa hay không? Các bạn có quá khắt khe ko khi yêu cầu 1 việc như thế? Và khi BĐH ko pm thì bị qui kết là không tôn trọng? Nếu được xin mời Tunbo vào trả lời luôn.

Rất nhiều trường hợp tương tự như 1st đã nói ở trên, nhiều anh em nhắc nhở nhau kiểu A:"anh ơi viết nhầm rồi kìa" - B:"Thanks anh sửa rồi đấy". Khi lỗi đã được sửa thì 2 bài viết này ko còn giá trị và BĐH xóa ko còn dấu tích và cũng ko pm đến thành viên.

Nếu theo yêu cầu của Tunbo thì BĐH sẽ phải pm cho A "BĐH xóa bài nhé, B sửa rồi đấy" và sau đó pm cho B " bài sửa rồi, BĐH xóa bài kia nhé"... Mọi người thấy có thực sự cần thiết không?

Xin nói thêm là BĐH hiện nay đa số đều rất bận và cũng cố gắng hết sức điều hành diễn đàn 1 cách công tâm và vô tư nhất trong khả năng của mình. Nếu ace có ý kiến thắc mắc xin cứ tự nhiên post bài nhưng trước khi nhận được phản hồi từ BĐH xin đừng vội qui kết như bài của Tunbo sẽ làm sự việc nặng nề một cách không đáng có.

Nếu ace còn thắc mắc 1st xin sẵn lòng giải đáp.

PS: BĐH ko thể remove "thanks" của các bạn. Bài của Aqua viết và sau đó là bài trả lời của 1st cũng bị remove mà đến nay không rõ nguyên nhân. BĐH sẽ kiểm tra lại. Nếu đc phiền Aqua post lại bài viết của mình. Thanks

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 11 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
Forever (15-10-2010), LEMOTO (15-10-2010), Makino (15-10-2010), Michelle Vo (15-10-2010), cuabien (15-10-2010), daitran (15-10-2010), huykonica (15-10-2010), mh81 (15-10-2010), princess (15-10-2010), tho con (15-10-2010), trang11 (15-10-2010)