Xem bài viết đơn
Cũ 01-04-2014, 08:28 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi artbui Xem Bài viết
Nhờ các Anh chỉ giúp e với ah. Xe e của e là CD125 đầu 12, hiện tại vẫn chạy bình thường mà bị 2 bệnh như sau:
1. E mới phát hiện là dựng xe chân chống nghiêng thì từ tối đến sáng có bị chảy một hai giọt nhớt, khi dựng chống giữa thì lại ko thấy
2. Để xe từ tối sáng dắt ra đề kg nổ máy ngay mà phải mất khoảng 3' sau nó mới nổ, khi nổ rồi thì đề lại vô tư, cứ mỗi lần đi đâu mà để chừng 1 buổi là nó lại ko nổ tiếp. e đề có khi như muốn hết bình vậy, có phải là do bình e yếu không nhỉ...?
Em không rành về sửa chữa nhưng lại rất yêu nó, Nó bị vậy thì e nên đi sửa ở đâu ah. Mong được sự giúp đỡ của các Ae...

Chào bạn,

1- Vì bạn không nói rõ là xe bạn bị chảy nhớt ở đâu nên mình không thể nói chính xác được nhưng qua mô tả thì mình nghĩ xe bạn bị hở phốt cốt nhông tải hoặc phốt vô-lăng. Cách khắc phục cũng không quá khó nhưng bạn phải đem xe cho 1 tiệm chuyên làm CD, CB để họ thay phốt.

2- Qua mô tả thì có lẽ bình xăng con (BXC) của xe bạn chỉnh chưa đúng, cách khắc phục tạm thời: kéo air khi khởi đông máy nếu có thời gian và có tiệm chuyên làm BXC thì bạn nên đem xe đến để họ canh chỉnh lại BXC nhé!

Chúc bạn khắc phục được những bịnh "lặt vặt" của con CD yêu quý!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!