Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 10-10-2011, 10:58 AM
pandavnn's Avatar
pandavnn pandavnn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định Help! Vợ em nó bị dở chứng.

Chào các bác!
Có bác nào đi ngang qua xem giúp em con vợ em nó bị bệnh gì nhen các bác.
Số là xe em nó chạy hao xăng quá, thế là em đem qua chỗ anh Thịnh để canh lại BXC.(BXC em mới thay được 2 tháng, là bình zin CD) Sau khi canh chỉnh xong thì em chạy vẫn ổn. Nhưng cách đây 2 ngày thì em nó bắt đầu trở chứng. Đang chạy bon bon trên đường thì có hiện tượng nổ lụp bụp, xe chạy lựng khưng như bị hết xăng, khi vặn ga thì có tiếng nổ lụp bụp. Sau đó xe lịm dần từ từ và tắt máy.
Em dừng lại, kiểm tra xăng thì xăng vẫn còn. Em lại kiểm tra xem xăng có bị nghẹt ở khóa xăng ko thì thấy phao xăng vẫn đầy, khóa xăng vẫn mở bình thường. Em lại kiễm tra 2 bugi thì thấy vẫn có lửa.
Sau đó khoảng 10 phút, em đạp máy lại thì máy nổ bình thường, nhưng chỉ chạy được 1 đoạn khoảng 300-500m thì lại xảy ra tình trạng đó.
Báo hại em chạy từ cầu Khánh hội về tới quận 7 mà mất cả tiếng đồng hồ. vì cứ chạy được khoảng 500m thì tắt máy, đứng chờ, rồi lại nổ máy đi tiếp. Hix hix.
Mấy bác có ai đi ngang qua giúp em với.Tình trạng vợ em như vậy là bị bệnh gì vậy mấy bác. Có nặng lắm ko??. Em rầu thúi ruốt mấy bữa nay luôn.
Cảm ơn các bác nhiều lắm!!
Cũ 10-10-2011, 02:18 PM
BOYSAIGON's Avatar
BOYSAIGON BOYSAIGON vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 734.37

Chào pandavnn!
Mình là BOYSAIGON đây! đọc bài của panda mà thấy trường hợp này nó quen quen hay sao ấy! mình cũng bị trường hợp này rồi (trường hợp của xe mình nhé!)...là ko phải do bình xăng con, cũng ko phải do bugi...mà đơn giản là do BXL của panda nó dơ và mạc sắt trong bình nó tróc ra, mấy mạc này nó làm bít lổ chổ khóa xăng nên khi chạy xăng chưa kịp truyền xuống BXC nên dẫn đến trường hợp là xe lên ga mà chạy ko ngọt, bụp bụp và tắt máy,...

>Giải pháp là: Xúc BXL và vệ sinh cục khóa xăng cho sạch> gắn thêm lưới lọc xăng ngay chổ khóa xăng (cái này bên A.Thịnh Thanh Đa có) > mọi chuyện sẽ được giải quyết thôi mà panda...
(Chúc Panda mau chữa được bệnh em nó nhé!)

>Đây là ý kiến cá nhân mà xe em gặp phải thôi! có gì ko đúng mong ace bỏ qua cho em nhé!

thay đổi nội dung bởi: BOYSAIGON, 10-10-2011 lúc 02:35 PM
The Following 2 Users Say Thank You to BOYSAIGON For This Useful Post:
cuabien (28-10-2011), pandavnn (10-10-2011)
Cũ 10-10-2011, 02:40 PM
pandavnn's Avatar
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi BOYSAIGON Xem Bài viết
Chào pandavnn!
Mình là BOYSAIGON đây! đọc bài của panda mà thấy trường hợp này nó quen quen hay sao ấy! mình cũng bị trường hợp này rồi (trường hợp của xe mình nhé!)...là ko phải do bình xăng con, cũng ko phải do bugi...mà đơn giản là do BXL của panda nó dơ và mạc sắt trong bình nó tróc ra, mấy mạc này nó làm bít lổ chổ khóa xăng nên khi chạy xăng chưa kịp truyền xuống BXC nên dẫn đến trường hợp là xe lên ga mà chạy ko ngọt, bụp bụp và tắt máy,...

>Giải pháp là: Xúc BXL và vệ sinh cục khóa xăng cho sạch> gắn thêm lưới lọc xăng ngay chổ khóa xăng (cái này bên A.Thịnh Thanh Đa có) > mọi chuyện sẽ được giải quyết thôi mà panda...
(Chúc Panda mau chữa được bệnh em nó nhé!)

>Đây là ý kiến cá nhân mà xe em gặp phải thôi! có gì ko đúng mong ace bỏ qua cho em nhé!
Cảm ơn Boy nhiều nhé. Bệnh như Boy nói thì Panda đã bị rồi nên Panda đã xúc BXL sau khi thay BXC luôn rồi. Nên mình nghĩ chắc là hok phải do bệnh này. Dủ sao cũng cảm ơn Boy nhé.
Cũ 11-10-2011, 12:30 AM
maiminh maiminh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Thanked 1.111 Times in 144 Posts
Biến số xe: 51T2-9180
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới maiminh

Trời, sao giống xe mình lúc trước vậy ta! Hồi trước đi tour cuồng, bị từ khúc Gia Kiệm lên tới Dà Lạt luôn. Nguyên nhân là miếng da bơm trong bình xăng con bị lủng 1 lỗ to bằng đầu cây nhang. Đi về bác Danh đổi nick mình thành Da Bơm lun. Sau đó thay miếng da bơm là ok.

Bạn thử coi sao nha. Good luck.
The Following User Says Thank You to maiminh For This Useful Post:
pandavnn (11-10-2011)
Cũ 11-10-2011, 06:31 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Những triệu chứng bạn nói giống như bình xăng có nước. Cách khắc phục: khóa xăng lại, xả hết xăng dư trong bxc. Mở lại khóa xăng là OK. Nên gắn lọc xăng, nếu là loại lọc xăng nhựa thì nên thay mới định kỳ
Chúc xe bạn mau hết bịnh nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 3 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
cuabien (28-10-2011), pandavnn (11-10-2011)
Cũ 11-10-2011, 09:01 AM
pandavnn's Avatar
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Cảm ơn anh Jim và anh Maiminh đã tư vấn giúp em ạ!
Cũ 11-10-2011, 11:01 PM
Forever's Avatar
Forever Forever vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Thanked 1.083 Times in 270 Posts

Chúc panda mau trị hết bệnh cho em nó nhé!
Ah, nhân tiện cảm ơn panda cái vụ hồi sáng ...em nó lại vi vu và kêu to hơn trước....!
pandavnn (12-10-2011)
Cũ 12-10-2011, 06:12 AM
pandavnn's Avatar
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi forever2007wvn Xem Bài viết
Chúc panda mau trị hết bệnh cho em nó nhé!
Ah, nhân tiện cảm ơn panda cái vụ hồi sáng ...em nó lại vi vu và kêu to hơn trước....!
Đâu có gì đâu anh, cũng tiện đường em đi làm luôn mà. Phải mượn câu của bác Sim ba "em í đã trở lại và lợi hại hơn xưa" hen anh.
The Following User Says Thank You to pandavnn For This Useful Post:
Forever (13-10-2011)
Cũ 12-10-2011, 08:41 AM
pandavnn's Avatar
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

@ anh Jim: em đã làm như anh hướng dẫn, khóa xăng, xả xăng trong BXC, sau đó mở khóa xăng lại thì kết quả vẫn như cũ. Em kéo air thì nó nổ được 1 chút, còn để bình thường thì hok có hơi hám gì hết trơn.
Liệu nó còn bịnh gì khác không anh. Em phải ráng để cho nó chạy được qua chỗ anh Thịnh, hok thôi dắt bộ xì khói luôn. Cảm ơn anh nhé!
Cũ 13-10-2011, 08:54 AM
pandavnn's Avatar
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Hix. Cuối cùng đã tìm ra chân lý. Xăng đổ vào xe em có pha nước. Diễn tiến sự việc như sau:
Sau khi em CD của em cứ bị tình trạng như ở trên, em lấy em dream lùn để đi tạm. Đi được 1 tuần lễ không vấn đề gì. Hôm bữa thứ ba, lúc đi cùng với anh forever thì có ghé cây xăng trên đường Nguyễn Tất Thành, Q4, gần nhà sách Nguyễn Tất Thành để đổ xăng. Sau đó thì đến chỗ làm bình thường. Qua ngày hôm sau, xe có triệu chứng cũng giống y như em CD, xe nổ lụp bụp, chạy 1 lúc là tắt máy, nghỉ 1 lát, nổ máy được nhưng vào số thì tắt máy.
Theo như anh Jim tư vấn thì có thể là do xăng có nước. Sáng nay, em cũng xả xăng BXC xe dream, sau đó thì xe đã chạy được bình thường. Cỏn em CD thì em xả mấy lần vẫn ko ăn thua, chắc là phải đi thăm bác sĩ rồi. Ôi đường tới Thanh Đa sao mà xa quá. HIx hix

Ah, em hay đổ xăng ở hai chỗ trên đường đi làm từ quận 7 đến cầu Thị Nghè, 1 chỗ ở ngả ba đường Lâm Văn Bền và Trần Xuân Soạn, 1 chỗ trên đường Nguyễn Tất Thành, gần ngã 4 Hoàng Diệu với Nguyễn Tất Thành. Em đang đặt hai chỗ này trong diện nghi vần của em. Anh em HTĐ nhà ở quận 7 có đổ xăng thì chú ý nhen mấy bác.
Cảm ơn ace đã tư vấn giúp em.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề