Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CHỢ TRỜI > Bán

Chú ý

Bán Bán nồi đồng cối đá vào đây rao

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 07-03-2008, 01:50 PM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6
Mặc định Đánh giá người mua và người bán

Nơi đây để đánh giá người bán và người mua theo nguyên tắc sau:

1. Hàng bán có đúng như đã rao?
2. Giá cả có đúng như đã rao?
3. Có nghiêm túc trong mua bán?

Chú ý, không cãi nhau trong này. Cãi nhau trong mục này sẽ bị khóa nick cả 2.

Ác_ma đã ký.
The Following User Says Thank You to ntv77 For This Useful Post:
vovanvinh (06-01-2012)
Cũ 10-03-2008, 05:03 PM
r_keetek r_keetek vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Mặc định Re: Đánh giá người bán và người mua.

Có được đăng những vụ mua bán CD ngoài forum ko ác? Vì chỉ sợ có hiện tượng muốn giữ mối, chê để a e ko hỏi mua nữa.
Tin hay không thì tùy, nhưng có 1 bác đăng trên muare hay sao đấy không nhớ, chỉ nhớ tên là CHINH, lúc gọi điện hỏi thì bảo là xe nguyên bản, đời 96, còn cặp bửng (!!!), đồ zin còn nhiều v.v...Đến nơi thì là 92, không có bửng, xe lai nhiều, hỏi thì bác ý bảo là đồ zin là để ở nhà hết rồi, Giá thì 40 chai, trên trời luôn! Đó là lúc e với thằng bạn đi tìm xe cho nó, tình hình là ko ưa tý nào
Cũ 06-06-2013, 11:46 PM
caphao caphao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Em có mua xe cua anh Trần Trọng Ân trên diễn đàn có nick là black anacomda. Xe anh ấy giao là giấy chuẩn nhưng khi em nhận xe và giấy tờ và ra công an kiểm tra thi là giấy giả. Khi gọi điện trao đổi giao dịch thì anh Ân có nói là nếu xe có vấn đề gì thì sẽ nhận lại xe và hoàn tiền. Nhưng đến khi em phat hiện ra và gọi lại cho anh Ân thì ân đã chối bỏ mọi trách nhiệm liên quan đến vấn đề mua bán xe và không nhận lại xe cũng như hoàn lại tiền. Vì vậy em mong được các bác trong diễn đàn cho ý kiến về việc này với
Cũ 07-06-2013, 01:23 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Vụ mua bán của 2 bạn: http://hoangtuden.com/showthread.php?t=5751

2 bạn đọc lại nội quy diễn đàn nhé. Các tranh chấp mua bán diễn đàn sẽ không thể can thiệp, nhưng sẽ có hình thức xử lý nick theo nội quy. Nếu có thể 2 bạn tự giải quyết ở ngoài với nhau.

Nếu đưa việc tranh chấp lên diễn đàn 1 cách công khai phải có bằng chứng xác thực.

Đề nghị ko dùng lời lẽ ngôn từ xúc phạm nặng lời với nhau. Anh em không biết sự việc nên ngồi ngoài lót dép không chém gió nhé.

Xin cám ơn.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 4 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
Abu-108 (17-06-2013), hung_cattuong (07-06-2013), let-it-be (11-07-2013), simba (07-06-2013)
Cũ 07-06-2013, 07:36 AM
Junior Member
Đang tìm xe

GBằng chứng là viêc em đã phải ra công an kiểm tra giấy dăng ký nên mới phát hiện ra vu việc này
Cũ 16-06-2013, 10:47 PM
Junior Member
Đang tìm xe

Chào anh Ân , mấy ngày rồi em không liên lạc anh vì có mấy anh trong SG nói rằng sẽ đứng ra giải quyết giúp , nhưng giờ đây mọi người nói rằng anh không thiện chí giải quyết . do vậy em mong anh hãy thẳng thắn phản hồi ở đây . Chiếc xe anh nói anh không biết gì nhưng tôi đã nhờ người trong SG điều tra và biết chiếc xe này và chủ xe trên ca vẹt đang liên quan đến pháp luật , vậy nếu như việc này đưa ra ánh sáng liệu anh sẽ nói gì với cơ quan pháp luật , mong anh suy nghĩ rồi trả lời tôi , nếu trước ngày thứ 4 tuần tới tôi không có sự phản hồi từ anh , thì tôi cam đoan rằng mọi chuyện sẽ không yên ổn đâu anh ạ . Mong anh suy nghĩ chín chắn để để dỡ ảnh hưởng đến những người khác .
Cũ 17-06-2013, 04:34 PM
Black Anaconda's Avatar
Black Anaconda Black Anaconda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Bạn đọc, nhưng vẫn không muốn hiểu vấn đề.
Bạn mua hàng, bạn không coi hàng kỹ, đó là lỗi của bạn. Còn phần tôi là người bán, trách nhiệm của tôi là bán đúng những gì mình quảng cáo. Xe, cavet có cái nào không giống trong hình tôi đăng không mà bạn khiếu kiện?
Bạn vỗ ngực nói bạn bao Công an mọi miền Tổ quốc, thế sao bạn không kiểm tra kỹ rồi hãy mua, tôi đâu ép bạn mua ngay hay có ai tranh giành với bạn, đừng nói là bạn tin ai hay nghe ai ở đây cả!
Đây là xe, và là một món hàng hóa, tôi và bạn là người sử dụng, chứ không có ai là người sản xuất. Một món hàng sau khi xuất xưởng, sang tay qua nhiều người, thì không có lý nào khi bạn phát hiện nguồn gốc món hàng đó không tốt thì đòi trả lại cho người bán cho bạn sau 1 tháng sử dụng, xin lỗi, tôi không có trách nhiệm đó, vì tôi cũng như bạn, là người mua và sử dụng chứ không chuyên nghiệp để biết hàng đó gốc gác thế nào, nếu biết tôi đã không mua và xài lâu đến vậy!
Trách nhiệm của tôi trong giao dịch đã hoàn thành, nhận tiền, chuyển hàng. Còn bạn thắc mắc về nguồn gốc gì đó, bản thân tôi thấy tôi không có trách nhiệm giải đáp hay hầu bạn. Nên tôi thấy tôi chẳng việc gì phải đồng ý với bất kỳ yêu sách nào của ai đưa ra.
Sau tin này, tôi không có bất kỳ phản hồi nào về chuyện này cho bạn nữa.
Bạn cứ tự nhiên làm những gì mình muốn!
Chào bạn!
Cũ 19-06-2013, 09:40 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Xin thư với anh An rằng , anh lớn hơn tôi hai tổi nhưng cách nói cò quay kiểu con nít của anh khó ai chấp nhận cả .
Xe tôi mua trên diễn đàn , nhờ cái uy tín của anh em , hy vọng những anh em uy tín như anh Nguyên kiểm chứng giúp , bây giờ anh nói là hàng anh giao như vậy tôi không coi kĩ , vậy chứng tỏ anh và anh Nguyên cấu kết lừa tôi à . Một điều khi tôi thắc mắc rằng giấy có vẫn để thì anh Nguyên nói rằng anh nói với anh ấy là giấy OK , nhưng anh lại nói khi mua từ chủ trước anh Nguyên đã xem giấy và bảo anh là OK , vậy tôi biết tin vào ai . Bây giờ anh nói tại tôi không xem kĩ thì tôi phải chịu , thì đúng là lừa đảo . Tôi công khai một số thông tin mà anh rao không đúng sự thực : anh nói chủ xe đúng theo địa chỉ Cavet và đang chốn nợ , nhưng thực chất giấy đó là giả , chủ xe vẫn đang ở SG , xe thì tháp khung vậy anh trung thực quá nhỉ . Kể cả khi tôi nhờ anh em trong SG tác động để anh phụ tôi mọt phần thiệt thòi nhưng anh bắt tôi XL anh và mua lại xe cho tôi không bằng 50% giá anh bán cho tôi là sao .
Thôi được nếu anh vẫn nghĩ rằng anh đúng thì tôi sẽ công khai lên các diễn đàn chơi xe để mọi người rõ bộ mặt của anh .
Cũ 20-06-2013, 06:00 PM
maiminh maiminh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Thanked 1.111 Times in 144 Posts
Biến số xe: 51T2-9180
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới maiminh

Trích:
Xe tôi mua trên diễn đàn , nhờ cái uy tín của anh em , hy vọng những anh em uy tín như anh Nguyên kiểm chứng giúp , bây giờ anh nói là hàng anh giao như vậy tôi không coi kĩ , vậy chứng tỏ anh và anh Nguyên cấu kết lừa tôi à
Chào bạn,

Mình chỉ là người ngoài, không liên quan đến vụ mua bán của hai bạn. Mình chỉ xin góp ý một chút là ở đời đừng nên ăn cháo đá bát.

Chúc bạn vui.
The Following 5 Users Say Thank You to maiminh For This Useful Post:
Abu-108 (22-06-2013), Black Anaconda (20-06-2013), diephoangphuong (21-06-2013), mickey (23-06-2013), princess (23-06-2013)
Cũ 21-06-2013, 09:49 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi maiminh Xem Bài viết
Chào bạn,

Mình chỉ là người ngoài, không liên quan đến vụ mua bán của hai bạn. Mình chỉ xin góp ý một chút là ở đời đừng nên ăn cháo đá bát.

Chúc bạn vui.
Bạn rộng lượng quá đấy , hãy đặt hoàn cảnh bạn vào tôi rồi hãy nói nhé . Và bạn hiểu thế nào là ăn cháo đá bát .
nếu tôi giúp bạn mất đi vài chục triệu liệu bạn có cảm ơn tôi không . Tôi nghĩ cùng là người chơi xe , bạn cũng nên phát ngôn sao cho hợp lý . Vấn đề chiếc xe của tôi không chỉ tôi bức xúc mà rất nhiều anh em HCDC đều bức xúc. thấy bạn cũng đăng kí đi hội ngộ ba miền , nếu rảnh bạn gặp anh Tuấn Hiệp hội trưởng HCDC bạn sẽ hiểu sự khó chịu của anh em ngoài này khi chứng kiến vụ tôi mua xe .

thay đổi nội dung bởi: caphao, 23-06-2013 lúc 01:44 PM
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề