Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CHỢ TRỜI > Mua

Chú ý

Mua Cần mua bánh xe bò bánh xe lam thì vào đây

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 05-10-2011, 10:03 AM
princess's Avatar
princess princess vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.714 Times in 298 Posts
Biến số xe: 0389
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới princess

Cess có lên chú gu-gồ hỏi thử thì kết quả bằng hình ảnh như thế này:

CB50R (Dream 50 racing)

BMW R50:

Cuối cùng là CB50 mà có lẽ bác chủ thớt đề cập tới:

Chơi xe là niềm đam mê của mỗi cá nhân thôi, mỗi dòng xe có cái hay, đặc trưng riêng của nó, phải tìm hiểu đi sâu mới biết được các bác ơi!!!
Cê đê 90 (05-10-2011), simba (06-10-2011)
Cũ 05-10-2011, 10:12 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

67 là 67, Dream 50r là Dream 50r, CB50 là CB50 mỗi xe khác nhau chẳng có con nào thay thế cho con nào cả, tùy ý thích mỗi người thôi, không nên đả phá 1 cách chủ quan quá đáng như thế!

Duyanh thì xe nào mà chả bán, vả lại con CB50 của Duyanh xấu quá hầu như chẳng còn đồ zin
Onggiachonggay thì theo mình biết k có CB50, nếu có chắc chắn cũng k đẹp!

Theo mình thì bạn Bobber cruiser có vẻ nói quá rồi, nói chung ai thích xe nào thì chơi xe nấy thôi! Hãng Honda làm ra cả 3 con xe trên và con nào cũng là niềm tự hào của họ chúng ta không nhất thiết phải so sánh này nọ.......

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 8 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Cê đê 90 (05-10-2011), Forever (05-10-2011), ISALYNA (07-10-2011), Ox1979 (05-10-2011), pandavnn (05-10-2011), simba (06-10-2011), thanhnguyen (05-10-2011), thehuy (05-10-2011)
Cũ 05-10-2011, 09:09 PM
Ox1979's Avatar
Ox1979 Ox1979 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Biến số xe: Không ghi

@all: tiếc là mấy hôm nay thời tiếc không nủng hộ cho việc chụp hình hẹn 1 2 hôm mình sẽ up hình con xe CB50S của mình. Thành thật xin lỗi.
Cũ 06-10-2011, 02:45 AM
onggiachonggay_an's Avatar
onggiachonggay_an onggiachonggay_an vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Biến số xe: 80A1-8039

@Jim: Anh nhớ nói xe em hem đẹp nha!
Chờ đấy em ui!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Không phải ông già nào cũng chống gậy...
Cũ 06-10-2011, 08:59 AM
Ox1979's Avatar
Ox1979 Ox1979 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Đây là hình em nó lúc hợp mặt với ae 67 2 năm trước, và nay nó vẫn như vậy vì đấp mền nhiều hơn đi
jimmy nguyen (06-10-2011), simba (06-10-2011), trang11 (06-10-2011)
Cũ 06-10-2011, 10:28 AM
PUNKROCK PUNKROCK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Em cảm ơn các bác đã góp ý giúp em ạ. Quả thật là em cũng mới chơi xe cộ, hiểu biết ít và cũng chưa có kinh nghiệm, nên các bác góp ý nhiều chiều hướng khác nhau làm em cũng chưa hiểu có nên chơi dòng này không nữa. Thưa bác jimmy nguyen em cảm ơn bác đã tham gia góp ý vì theo em theo dõi bác là người am hiểu về xe, và hình như dạo trước bác cũng có dọn một em cb50 màu trắng rất đẹp thì phải. Vậy nên em muốn hỏi bác và xin ý kiến của bác là có nên chơi dòng này không ạ, em thì rất thích dáng xe đó nhưng máy móc thì cũng chưa biết thế nào ạ. Cũng định mua cục máy CB50-TAKEGAWA của một bác về để dọn, xe thì cũng đang có 1 xác xe để lâu lắm rồi ạ. Theo bác có nên dọn theo cách như vậy không ạ?
The Following User Says Thank You to PUNKROCK For This Useful Post:
jimmy nguyen (06-10-2011)
Cũ 06-10-2011, 11:57 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi PUNKROCK Xem Bài viết
Em cảm ơn các bác đã góp ý giúp em ạ. Quả thật là em cũng mới chơi xe cộ, hiểu biết ít và cũng chưa có kinh nghiệm, nên các bác góp ý nhiều chiều hướng khác nhau làm em cũng chưa hiểu có nên chơi dòng này không nữa. Thưa bác jimmy nguyen em cảm ơn bác đã tham gia góp ý vì theo em theo dõi bác là người am hiểu về xe, và hình như dạo trước bác cũng có dọn một em cb50 màu trắng rất đẹp thì phải. Vậy nên em muốn hỏi bác và xin ý kiến của bác là có nên chơi dòng này không ạ, em thì rất thích dáng xe đó nhưng máy móc thì cũng chưa biết thế nào ạ. Cũng định mua cục máy CB50-TAKEGAWA của một bác về để dọn, xe thì cũng đang có 1 xác xe để lâu lắm rồi ạ. Theo bác có nên dọn theo cách như vậy không ạ?
Hi, bạn quá khen. Theo cảm nhận cá nhân thì mình thấy CB50 thiết kế rất đẹp và dễ thương Về máy móc thì cũng đơn giản chỉ có chăng là khó kiếm 2 con thằng lằn đỡ sên cam thôi. Ngoài ra đây là dòng xe sản xuất trước 1981 nên vẫn còn sử dụng vít lửa (má vít), nếu không lăn tăn chuyện zin thì chế IC vào cho lành!
Bạn thích chơi thì chơi thôi, chỉ sợ CB50 bây giờ ở VN rất ít và rất khó có thể kiếm được con nào zin như con trong hình của bạn OX1979. Đúng là trước đây mình có 1 con CB50 màu trắng, còn khá zin (Do mua 2 con về sàng thành 1), bán đi rồi giờ vẫn còn tiếc

@OX1979: Xe bạn zin và đẹp quá đi Tiếc là đã bị lai bộ thắng dĩa cơ, xe mình trước kia cố phục hồi mà cũng chỉ thắng hơi hơi, không ăn

Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 2 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Ox1979 (07-10-2011), simba (06-10-2011)
Cũ 06-10-2011, 10:50 PM
bobbercruiser bobbercruiser vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

@dragon76: thưa bác, có lẽ chăng bác tự hỏi mình đi ạ, mình cho bác cái hin để học hỏi này: "không phải xe nào cũng là xe cổ nên chơi, nếu xe đã ra đời từ lâu thì cũng có thể gọi là xe cũ, chứ chưa hẵn là xe cổ"

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
67 là 67, Dream 50r là Dream 50r, CB50 là CB50 mỗi xe khác nhau chẳng có con nào thay thế cho con nào cả, tùy ý thích mỗi người thôi, không nên đả phá 1 cách chủ quan quá đáng như thế!

Duyanh thì xe nào mà chả bán, vả lại con CB50 của Duyanh xấu quá hầu như chẳng còn đồ zin
Onggiachonggay thì theo mình biết k có CB50, nếu có chắc chắn cũng k đẹp!

Theo mình thì bạn Bobber cruiser có vẻ nói quá rồi, nói chung ai thích xe nào thì chơi xe nấy thôi! Hãng Honda làm ra cả 3 con xe trên và con nào cũng là niềm tự hào của họ chúng ta không nhất thiết phải so sánh này nọ.......
@jimmy: chắc bác biết rõ hơn ai hết mỗi hãng đã từng sản xuất vài ngàn chiếc đúng không?, và chỉ 1 vài hoặc vài chục trong số đó gọi là dòng xe thành công của hãng, đánh dấu 1 mốc công nghệ, cũng như mang lại lợi ích cho người tiêu dùng, và đó là mẫu xe đáng chơi, chứ không hẵn xe nào cũng quý để bõ công ra mà chơi, và cao hơn gọi là đẵng cấp.

Theo lời bác nói thì có lẽ bác cũng "đã phá" duyanh và onggiachonggay về vụ cb50 và nhiều hơn nữa, , (chứ không phải một mình mình) tuy nhiên đó là sự thật, . Và nếu được thì ngay cả bác jimmy cũng nên xem lại mình, liệu xe của bác có gọi là xe đẹp?

Vì thế cho nên, mình cũng tự tiện góp ý cho bác chủ topic, chứ không dám mạo muội nói là "khai sáng",ví dụ đau thương là có biết bao nhiêu bác bỏ tiền vào dọn 1 chiếc cd50 lên 1 chiếc bmw to kềnh càng mà không chạy được, hay cũng bỏ 1 đống tiền vào dọng những chiếc bonus rồi cũng cho đi bụi? (thêm chút thông tin là dòng xe bonus là dòng xe thất bại thảm hại của VMEP)
Cũ 07-10-2011, 07:54 AM
DRAGON76 DRAGON76 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Xin lỗi bác PUNKROCK vì đã spam trong topic của bác!!!

Trích:
Nguyên văn bởi bobbercruiser Xem Bài viết
@dragon76: thưa bác, có lẽ chăng bác tự hỏi mình đi ạ, mình cho bác cái hin để học hỏi này: "không phải xe nào cũng là xe cổ nên chơi, nếu xe đã ra đời từ lâu thì cũng có thể gọi là xe cũ, chứ chưa hẵn là xe cổ"

@jimmy: chắc bác biết rõ hơn ai hết mỗi hãng đã từng sản xuất vài ngàn chiếc đúng không?, và chỉ 1 vài hoặc vài chục trong số đó gọi là dòng xe thành công của hãng, đánh dấu 1 mốc công nghệ, cũng như mang lại lợi ích cho người tiêu dùng, và đó là mẫu xe đáng chơi, chứ không hẵn xe nào cũng quý để bõ công ra mà chơi, và cao hơn gọi là đẵng cấp.

Vì thế cho nên, mình cũng tự tiện góp ý cho bác chủ topic, chứ không dám mạo muội nói là "khai sáng",ví dụ đau thương là có biết bao nhiêu bác bỏ tiền vào dọn 1 chiếc cd50 lên 1 chiếc bmw to kềnh càng mà không chạy được, hay cũng bỏ 1 đống tiền vào dọng những chiếc bonus rồi cũng cho đi bụi? (thêm chút thông tin là dòng xe bonus là dòng xe thất bại thảm hại của VMEP)
@bobbercruiser: Thật buồn cười cho cách suy nghĩ chơi xe của bác!!!
Tôi nghĩ bác nên những chơi những xe mới sản xuất gần đây cho nó lành.
Cũ 07-10-2011, 09:04 AM
tn_design884's Avatar
tn_design884 tn_design884 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 53P3-2026
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tn_design884

Bác bobbercruiser !
Thực sự em cũng chỉ vào theo dõi diễn đàn , cũng chả muốn ý kiến gì để gây thêm loãng topic của bác chủ , nhưng thực sự cách nói , cách nghĩ và cách chơi xe của bác nói ra chả khác gì làm trò cười cho mọi người , những dòng xe cổ mỗi dòng và mỗi loại xe đều có một nét riêng và vẻ đẹp riêng của nó ( với từng sở thích của mỗi người) đam mê và tìm chơi xe thì tìm được một con xe mình thích và mình mê cái đấy mới là quan trọng chứ ko phải ý kiến này nọ của người khác , bác đi so sánh con CB50 với mấy dòng xe như 67 hay Honda Dream 50 R thì thực sự bác nên xem lại .Em thấy chơi xe và đi lùng tìm những dòng xe cổ và hiếm không những chỉ là để có một con xe mình đi mà còn là thú vui của mỗi bác khi được sở hữu những con xe như vậy , thấy bác cứ chê CB50 thế này thế kia , liệu bác đã từng dc chạy hay được sở hữu 1 con CB50 nguyên bản hoàn toàn chưa mà đã dám chê này nọ , trong diễn đàn có nhiều anh em chơi và nghiên cứu dòng xe này còn nhiều kinh nghiệm hơn mà còn ko ai dám khẳng định hay chê gì cả .Cũng như dòng xe CDK vẫn biết là hiện nay rất ít lò nhận sửa chữa máy móc cho dòng xe đó mà sao vẫn có rất nhiều người tìm mua xe nguyên bản , mình thấy trước khi nói hay có ý kiến gì thì bác nên xem xét kỹ hãy nói , người ta vẫn nói không biết dựa cột mà nghe , một lời nói chả mất gì nhưng không biết thì cũng đừng nên nói ngang trong topic tìm mua xe của người khác như vậy , chỉ khiến người ta cười cho thôi , em có đôi lới góp ý vậy do nghe thấy khó chịu quá , có gì ko phải mọi người bỏ quá cho >

01237.484.838
The Following 2 Users Say Thank You to tn_design884 For This Useful Post:
ariel_love711 (20-10-2011), black.white (08-10-2011)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề