Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > DẶM TRƯỜNG THIÊN LÝ > Nhật ký những chuyến đi

Chú ý

Nhật ký những chuyến đi Nhật trình, nhật ký, hình ảnh những chuyến đi .....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-11-2008, 09:26 AM
kenvinnguyen kenvinnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Mặc định Nhật ký Tour Lẻ - Đà Lạt

Đã lâu rồi không lên thành phố ngàn hoa, nhất là đi bằng xe gắn máy nữa chứ. Đọc bài của cụ Tun mà lòng thấy nao nao.. Mấy hôm nay công việc nhiều nên bị xì chét, muốn giảm chét mà hổng biết đi đâu, bỗng dưng gặp cái cồm men của Mr Sơnbenly nói đi Đà Lạt mừng kỉ nịm 5 năm chịu đựng với Lina, mừng như gặp được phao giữa lòng Hà Lội ngập nước mưa, thế là..ố là la…go. go. go…
Hẹn Mr Sơn 3h chiều lên đường, rứa mà sáng vô công ty có mần ăn được chi mô..nôn thấy ôn mệ luôn nờ, thôi chuồn sớm, ra HV hỏi thăm chút kinh nghiệm từ các chiến hữu, người thì bảo phải mang cái này.. nguời thì bảo phải mang cái kia…Hic.. thật cảm động..ôi chân tình quá đê.. nhưng em phải đi thôi..níu không thì e mời mấy anh nhạo gòi. Hi hi coi em mới dọa mừ mí anh xanh mặt kìa.. :mrgreen:
2h em về nhà xách cái ba lô con cóc, lấy theo cái sợi dây ràng đang phơi đồ mang theo để buộc mấy thứ linh tinh.. lên đường thui, ghé đón CDdethuong .và. và ..chạy miết ra chổ hẹn..
4 giờ tại ngã 4 Lê Thánh Tôn và Tôn Đức Thắng. Mr Sơn và Lina đang chờ. Trời bắt đầu lâm râm, phải mặc áo mưa vào thui..máu bắt đầu sôi rùi đây, hí hửng và tí tởn, 2 xe bắt đầu di chuyển.
Đường buổi chiều tan tầm, xe đông như kiến, tốc độ chỉ 30 – 40, qua khỏi ngã 3 Vũng tàu mới bớt kẹt xe tí..mưa vẫn rơi và..xe vẫn đi…
Đến ngã 3 Dầu Giây trời bắt đầu tối, cái lạnh cũng bắt đầu xuất hiện, có lẽ trời mưa,..nhưng máu em vẫn nóng,.. hăm hở lắm nhe…
Định Quán…chợt nhớ đến lời của Kụ nhắc nhở, cẩn thận mấy anh Hugo.. ra hiệu cho Cặp Dzợ Chồng mới cưới 5 năm chạy chậm lại.. mưa vẫn rơi..và em cứ đi..đường xa..ta và em.. và cái mền 37 độ..miên man đến những nơi lãng mạn của thành phố đầy hoa, hí hí…
Bỗng …Ầm, cái xe chao đảo. Em bóp thắng, Cê Đê sàng qua sàng lại.. Hic..thôi rùi Lượm ơi.. :oops: chuyến này đo đường chắc rồi.. gồng cứng người. Không sao, xe vẫn chưa ngã. Cái giề thế..? hic .. Ổ Voi.. thì ra mãi lo nghĩ mà em không để í đến mấy cái ổ voi, định thần lại, mở mắt to để nhìn đường.. Ơ.. tại cái đèn xe như đèn dầu…chẳng thấy được gì hết. Thế là em quyết định phải chạy sau lưng 2 anh chị kia để ké ánh sáng chút.
Lại..Rầm.. .. cái đèn khỉ gió. Mỗi khi có xe ngược chiều là em muốn chít.. chả thấy giề cả, ráng bò thui.. :x
Đồi Chuối…nhớ Cụ Tun..giờ này sao chộp hình, thui khi về vậy..
Đèo Bảo Lộc…he he .. lâu rùi không leo đèo, và chả biết em Cê Đê leo như thế nào, gà tơ mà các kụ ợ.. số 5 è è è è.., 4 è è è.. , 3 è è è … Ơ..sao giống anh Chim nhà mình dự đóan cái dzụ leo đèo mình buổi sáng ấy nhỉ?. Quay lại thấy 2 anh chị kia vẫn theo sau. Ổn.
8h tối. Nghỉ chân tại nhà hàng Tam Châu, ăn tối, cười vui vẻ, bi giờ nghỉ lại Bảo Lộc hay lên thẳng ĐL lun hè, hổng ngờ 2 nữ sung nhất, chơi nuôn, í lộn, đi nuôn..hì hì, phải giải thích ợ, kẻo cóa kẻ nghĩ bậy…như em.
Thế là tiếp tục lên đường, cũng với cái điệp khúc không thấy giề, xém tí là lủi vào ổ voi nữa gòi. Chán gốm, nhủ thầm chuyến này dzìa thế nào cũng mắng cái lão Ít Bi.. cho mượn xe kiu mềnh sửa dùm cái này cái kia gần hết xe mà có cái đèn thì không..không..nói giề. Giận tím hàng..nhưng hổng bằng, ke ke...Rầm.. ôi, ông mê..ui da… :evil:
Đèo Pren xuất hiện.. mới vào đèo gặp 2 anh Hugo thân thương, nhưng hổng sao..
Đèo không đèn, sương mù dầy đặc.. đường thì nhỏ.. chỉ có 2 chiếc CD cứ brùm brùm phá tan cái không gian yên tĩnh mịch.. Bác Sonbenly vẫn theo sau, thích thật ấy nhỉ.. Trời dầy sương cộng với màn đêm của núi rừng, bỗng em..em..chợt nhớ đến hình như đọan đường này có …Ngôi… Nhà … Maaa.. Hú hú húuu.. há há háaaa… tóc gáy dựng như vuốt keo hiệu con chó.. chạy nhanh như…ma đuổi.. á á á… mặc cho 2 người kia theo sau mà cứ tưởng cái xe mình mạnh lắm.
Cuối cùng thành phố đầy sương cũng xuất hiện. 11h đêm.. đường phố vắng hoe. Tay chân em tê buốt..phần vì mưa cộng thêm cái lạnh. Nhưng cái bộ lòng thì ấm áp chi lạ, hì hì… Ráng tí nữa ..chạy nhanh đến khách sạn nhận phòng, thế là đã đến nơi, tắm tắm rửa rửa cho nó sạch, ngủ lấy lại sức để sáng mai còn vui chơi nữa chứ. Chăn êm nệm ấm đang chờ và lòng người thì phơi phới, hi hi…
12h khuya, leo lên giường với nụ cười tươi như bông ở vườn hoa thành phố..hà hà..khò khò khò…ZzZz.z.z….
Trong mơ em thấy mình bị 4-5 con ma nữ xinh ơi là xinh, chân dài như người mũ í, chúng bắt em để..%^+#*-*^, :oops: ôi em hổng dám kể nữa.. mất rồi mất rồi mí anh ui. Hu hu… :cry:
Kíuíuuu emm m.m…..
Cũ 06-11-2008, 07:36 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be
Mặc định Re: Nhật ký Tour Lẻ - Đà Lạt

Ô la la, đã nhỉ, thêm hình vào bài đi, cho nó hay, nghe nói chụp nhiều lắm mà.
Thèm quá, hổng lẽ ngày mơi đi nữa, hì hì.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề