Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > LINH TINH > Xả xúp pắp

Chú ý

Xả xúp pắp Xe nóng máy thì phải xả thôi, nghỉ ngơi đi anh em

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 11-09-2008, 09:37 AM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien
Mặc định Re: Theo dấu thời gian: Sài Gòn lóng

Các ACE hiểu sai về bài viết này nhiều quá ! "sài gòn lóng " là nói về những ngôn từ được áp dụng một cách vô tội vạ, đôi khi từ chẳng có nghĩa gì nhưng do được dân địa phương sử dụng một cách quen thuộc nên khi giao tiếp vớ nhau người ta vẫn hiểu VD như thay vì nói 200 nghìn đồng thì lại nói là 2 xị ,1triệu thì lại nói là 1 chai hoặc hồi xưa Cua thường nghe từ "liếu"- một từ không có nghĩa gì nhưng khi sử dụng vào giao tiếp từ này đồng nghĩa với "không" : thể hiện một tính chất khẳng định dứt khoát, thể hiện sự không bằng lòng và phản đối kich liệt.Từ này thường dùng ở miền tây cách đây khoảng 10 năm....và còn rất nhiều từ lóng khác (tự nhiên không nghĩ ra...hix) những từ như vậy được cho là từ lóng. Còn những ví dụ trên các anh đưa ra theo Cua đó chỉ là cách dùng từ địa phương hoặc chỉ là từ ngữ thay "thế thông thường" thôi chứ không phải là "từ lóng"
(ý kíên chủ quan nếu có sai xót xin ace "phang" thoải mái )
Cũ 08-10-2008, 09:14 PM
radeon's Avatar
radeon radeon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.702 Times in 280 Posts
Biến số xe: GAU-3004

Trích nội qui diễn đàn:
Phần V.
6. Cấm những từ ngữ, nick, chữ ký có tính bạo lực, phản cảm, thô tục, khiêu dâm hoặc mang tính lăng mạ, quảng cáo trái quy định của Diễn đàn CLB Vietnamcdclub. BQT có quyền hiệu chỉnh mà không cần phải thông báo trước.

Bài của thành viên radeon có nội dung không phù hợp.
Tuanrocker.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Tôi là gã cao bồi nghèo đơn độc...rong ruổi trên đường dài xa quê hương… ™
Cũ 08-10-2008, 09:27 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Trích:
Nguyên văn bởi radeon
- Bác nào có thể giải thích 2 từ mà bây giờ em thấy từ già đến trẻ, từ dân đi oto đến lái xe ôm, mọi thành phần XH đa số đều sử dụng, thậm chí cả giáo viên, công an v.v.v( Tất nhiên ko phải là tất cả )
Bác lại chơi ae nữa rồi, bác biết đó là từ tục tĩu và kêu gọi ae ko dùng, mà lại kêu ae giải thích thì ko phải làm khó sao,
Em còn ko dám qoute lại nửa mà.
Em nghĩ thay vì chờ trả lời thì bác nên lên tự xóa bài thì hay hơn đếy.
Cũ 08-10-2008, 09:33 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

@ Radeon :

Đấy là từ chửi thề của hai miền, chửi thề thô tục chứ không phải lóng lánh gì hết, đừng lẫn lộn.Cái "lóng" ở đây : nó là "tiếng Đan Mạch"
Thật là mất vệ sinh trên diễn đàn, khi có thể gõ những từ đó và post lên.
Lưu ý : văn nói và văn viết khác nhau nhiều lắm.
Cũ 08-10-2008, 10:12 PM
radeon's Avatar
radeon radeon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.702 Times in 280 Posts
Biến số xe: GAU-3004

Trích:
Nguyên văn bởi tunbo
@ Radeon :

Đấy là từ chửi thề của hai miền, chửi thề thô tục chứ không phải lóng lánh gì hết, đừng lẫn lộn.Cái "lóng" ở đây : nó là "tiếng Đan Mạch"
sao lại căng thẳng thế các bác, có lẽ cách diễn giải của em ko đc rõ ràng lắm, cái em muốn hỏi là nhờ các bác giải thích tại sao bây giờ đi đâu cũng thấy dùng tiếng ĐM, chứ hoàn toàn ko có ý gì khác.

@tunbo : mất vệ sinh là thế nào bác, ý của em muốn phát động phong trào nói ko với ĐM, ko khởi đầu như vậy thì em viết thế nào mong bác giúp ^^ . bác ưu ái em quá, em vui lém hehe ! Em thấy cái chủ đề này còn hay và có ích hơn cái tửu quán của bác đấy ạ ! Thân.
- bác nào thấy ngứa mắt thì cứ xoá, thế thôi, đơn giản mà ! Hay là làm 1 topic về sự xuống cấp đạo đức XH nhỉ ???

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Tôi là gã cao bồi nghèo đơn độc...rong ruổi trên đường dài xa quê hương… ™
Cũ 09-10-2008, 08:24 AM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Trích:
Nguyên văn bởi radeon
Trích:
Nguyên văn bởi tunbo
@ Radeon :

sao lại căng thẳng thế các bác, có lẽ cách diễn giải của em ko đc rõ ràng lắm, cái em muốn hỏi là nhờ các bác giải thích tại sao bây giờ đi đâu cũng thấy dùng tiếng ĐM, chứ hoàn toàn ko có ý gì khác.

@tunbo : mất vệ sinh là thế nào bác, ý của em muốn phát động phong trào nói ko với ĐM, ko khởi đầu như vậy thì em viết thế nào mong bác giúp ^^ . bác ưu ái em quá, em vui lém hehe ! Em thấy cái chủ đề này còn hay và có ích hơn cái tửu quán của bác đấy ạ ! Thân.
- bác nào thấy ngứa mắt thì cứ xoá, thế thôi, đơn giản mà ! Hay là làm 1 topic về sự xuống cấp đạo đức XH nhỉ ???
Đương nhiên rồi em, Tửu Quán của anh đâu phải cỡ như em là ló vào được đâu. Đây là topic về tiếng lóng, còn cái mà em hỏi, là tiếng chửi thề, chả lẽ đến mức không phân biệt nổi à?Hỏi sai chỗ rồi.
Còn anh đâu thừa hơi mà ưu ái em? Đừng nhận vơ, buồn cười lắm, người ta cười cho.
Mất vệ sinh quá đi, vì thô tục bày ra sờ sờ. (Đúng là đ/c này còn chưa phân biệt được văn nói và văn viết, khỏi nhiều lời nữa cho mệt)
Cũ 09-10-2008, 08:44 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Sẽ khóa topic này lại để không tranh cãi về những chuyện khác!
Các member không nên cãi nhau trên Diễn đàn, nên xem xét trước khi post bài xem có vi phạm nội quy hay không!
Mong các AE đọc kỹ nội quy và tuân thủ!
Thân!

Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề