Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Gia Đình HTĐ

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 10-04-2009, 01:53 PM
roadmaster's Avatar
roadmaster roadmaster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi mobinam Xem Bài viết
...
2/ Cá nhân mình không thích “từ chức”. “từ nhiệm” nghe đúng hơn. Sẽ từ nhiệm khi có người làm tốt hơn mình. Mà chắc còn lâu lắm. Kiếm người tài khó lắm.
....
Đọc kỹ câu hỏi trước khi Xử dụng

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Cũ 10-04-2009, 02:00 PM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

@Tunbo, Roadmaster : Trời ạh, cái câu số 2, không lẽ phải nói huỵch toẹt ra lý do là mình quá giỏi, không kiếm được người thay thế nên không thể từ nhiệm. Khiêm tốn là một đức tính tốt

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
Cũ 10-04-2009, 02:03 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Thẳng thắn cũng là một đức tính tốt, anh Mob nhỉ?
Cũ 10-04-2009, 02:05 PM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP

Trích:
Nguyên văn bởi mobinam Xem Bài viết
3/ That’s a good idea! Nỗi niềm chưa biết tỏ cùng ai. Cám ơn, đa tạ, hậu tạ Roadmaster nhiều nhiều lắm (Webmaster và Roadmaster, nghe giống bà con quá ta). Trưởng quỹ lên tiếng rồi, anh em biểu quyết đi nha. Hay ………quá hay ………hay quá……… Tâm đắc nhất câu hỏi này .
“Công việc không công” là một cụm từ nhiều ý nghĩa với diễn đàn HTD hiện nay vì không chỉ WM mà cả Admin, Smod, Mod và một vài thành viên cũng đang làm “công việc không công” : “không công” vì là mình tự nguyện làm khi anh em tín nhiệm đề nghị, làm vì cái tâm là chủ yếu. Dù là tự nguyện nhưng đó là “công việc” thì mình phải có trách nhiệm với nó, không thể nghĩ đơn giản là “không công” rồi thích thì làm, không thì nghỉ.
Cám ơn anh Road và anh Mob đã có câu hỏi và câu trả lời rất hay. Tiếp đây em xin phỏng vấn thêm một câu nữa:
- Anh làm cách nào và sắp xếp công việc riêng ra sao để cả nhà ủng hộ công việc không công nhưng đôi khi rất nhọc công và nhức đầu này ạ?

Cũ 11-04-2009, 10:12 AM
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi trang11 Xem Bài viết
Anh Nam giống em, chiếc xe đầu tiên em sở hữu là Honda 81 ^^

Cho em hỏi anh mấy câu nữa nha anh
1. CD vị trí như thế nào đối với anh, có hơn chị nhà lion hok
2. Anh đã khi nào làm 1 chuyến độc hành với CD đi xuyên Việt chưa? cảm giác như thế nào nếu như anh đã đi ?
3. Anh có thể cho em chút kinh nghiệm anh có được khi đi tour từ trước tới giờ không ?
1. CD cũng có một vị trí khá hoành tráng trong ......... nhà để xe. Cũng tốn khá nhiều công sức chăm sóc cho CD nhưng vẫn không bằng ...
2. Anh chưa đi như vậy nên cũng chưa biết cảm giác thế nào. Nhưng nếu sau này anh có đi xuyên Việt chắc chắn là không độc hành đâu, có thể là song hành hoặc đồng (bọn) hành. Đang ấp ủ một kế hoạch .........
3. Câu này nếu em hỏi riêng ở một topic chắc sẽ được nhiều anh em khác có rất nhiều kinh nghiệm để chia sẻ như bác tandold, nvt77, tuanrocker, mandalat, ... Riênh anh tâm đắc nhất câu “MỖI NGƯỜI VÌ MỌI NGƯỜI”, áp dụng khi đi tour sẽ rất bổ ích.

thay đổi nội dung bởi: mobinam, 11-04-2009 lúc 08:19 PM
The Following User Says Thank You to mobinam For This Useful Post:
trang11 (11-04-2009)
Cũ 11-04-2009, 10:59 AM
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết
1. Lựa chọn thứ 2 (anh thích xe gì) sau CD?
2. Tốc độ tối đa mà anh từng nài CD?
3. Đi CD a đã bị tai nạn bao giờ chưa, mấy lần, ở đâu, khi nào, thiệt hại...?
4. Anh có bao giờ nghĩ là sẽ tặng em CD đang chạy cho em hong ?
1. Thích hả? Con này nè em :

2. Anh chạy CD đời 97 máy zin, đồng hồ zin chỉ ghi đến 110 km/h là hết kim nên cũng không biết rõ đã chạy tốc độ tối đa là bao nhiêu nữa
3. Rất thông cảm với tâm trạng của em, nhưng anh không thể chia sẻ được vì chưa trải qua. Àh mà bị bể bánh xe có được gọi là tai nạn không ta? Bể 02 lần, 1 lần đi tour cuối năm 2008, 1 lần đi Vũng Tàu, thay 02 cái ruột tổng cộng thiệt hại khoảng 100.000đ
4. Em định tặng cho anh gì vậy? Đừng ngại nha em, không cần rào trước đón sau như vậy đâu :23_30_126:

Cũ 12-04-2009, 07:48 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Đề nghị anh Mobinam mời vị khách mới của tuần tới lên 1 topic mới. Topic của anh cứ để mở, sau này có anh chị em nào ... chưa kịp hỏi, muốn hỏi thêm sẽ vào hỏi tiếp.

(Và anh nhớ lên danh sách "tặng quà cho một số câu hỏi mà anh tâm đắc nhất)
Cũ 13-04-2009, 12:23 AM
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi thehuy Xem Bài viết
- Anh làm cách nào và sắp xếp công việc riêng ra sao để cả nhà ủng hộ công việc không công nhưng đôi khi rất nhọc công và nhức đầu này ạ?
Nói ra nghe mắc cỡ chứ hiện nay mình vẫn chưa thể sắp xếp ổn thỏa giữa công việc trên diễn đàn với công việc hàng ngày ở cơ quan và cả việc gia đình. Chỉ biết là hiện nay vẫn chưa có hậu quả gì gọi là nghiêm trọng .
Chưa ổn thỏa vì hiện nay thời gian mình dành cho HTD là chưa hợp lý, trong giờ làm cũng online, cả khi về nhà cũng online, thứ 7 và Chủ nhật là ngày nghỉ thì cũng thường dành cả buổi sáng để offline với anh em, chưa kể các chuyến đi tour. Như vậy hoài cũng không ổn nhỉ. Nhưng được cái là Lina nhà mình thích CD, yêu mến các anh em HTD và thông cảm công việc nên cũng đỡ. Dầu gì cũng phải sắp xếp cho hợp lý hơn vì đã có lần Lina mình hờn dỗi :”Ông yêu CD còn hơn vợ con”, Liti 8 tuổi của mình thì hỏi :”Máy tính là vợ của ba hả, thấy ba ôm máy hoài?” thế có chết không
Đúng như Thehuy nói : công việc không công nhưng đôi khi rất nhọc công và nhức đầu. Cũng cố gắng hết sức mình thôi, cứ nghĩ đơn giản công việc trên 4R chỉ là để thư giãn thì sẽ thấy dễ dàng hơn.

The Following 5 Users Say Thank You to mobinam For This Useful Post:
cuabien (15-04-2009), jimmy nguyen (13-04-2009), let-it-be (14-04-2009), mandalat (13-04-2009), thehuy (13-04-2009)
Cũ 13-04-2009, 10:17 AM
Senior Member
Độ về xe zin

Chào cả nhà. Nguyên tuần vừa rồi mình được lên thớt (thread) làm "nhân dzật lổi tiếng" cảm thấy rất vui vì cũng được bộc bạch đôi điều. Rất cám ơn các bạn đã quan tâm và đặt nhiều câu hỏi vui, thú vị, hay và hóc búa . Biết là phần trả lời của mình vẫn có thể chưa làm hài lòng hết tất cả, mong các bạn thông cảm. Dự định sẽ có 1 bài tự sự khi kết thúc tuần nhưng do công việc nên chưa đầu tư nhiều được, xin khất lại sau. Một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã đã tham gia đặt câu hỏi.
Chúc mừng 03 bạn Roadmaster, Thehuy và Tunbo đạt giải câu hỏi hay trong tuần : một chầu cafe nhé.
Chúc mừng Let-it-be nhận được giải DVD
Trên tinh thần vui là chính và được sự đồng ý của đa số thành viên cho quyền nhân vật tuần trước được quyền chỉ định nhân vật tuần này lên thớt. Mời các bạn cùng tham gia phỏng vấn nhân vật trong tuần này là LEMOTO (từ 13/4 đến 19/4) ở topic mới nhé. Link ở đây : http://hoangtuden.com/showthread.php?p=23956#post23956

thay đổi nội dung bởi: mobinam, 13-04-2009 lúc 10:34 AM
The Following 4 Users Say Thank You to mobinam For This Useful Post:
jimmy nguyen (13-04-2009), let-it-be (14-04-2009), thehuy (13-04-2009), tunbo (13-04-2009)
Cũ 14-04-2009, 08:43 PM
jomoibiet jomoibiet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Trời bác Mobinam này tự tin về xe mình quá. Động cơ CD 125 Zin mà sao mạnh dữ he????

TÔI RẤT NGHIÊM KHẮC VỚI BẢN THÂN, TRỪ KHI BỊ CÁM DỖ!
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề